Diclofenac 75mg kháng viêm

Diclofenac 75mg kháng viêm
  • Diclofenac 75mg kháng viêm
 

Diclofenac 75mg kháng viêm Mã sản phẩm: 4381844 Yêu thích

0 Đánh giá

964 Lượt đã xem
0 Lượt mua thành công

300 VNĐ

Đặc điểm chung
ID sản phẩm4381844
Tên sản phẩmDiclofenac 75mg kháng viêm
Thương hiệu Đang cập nhật
Xuất xứ Đang cập nhật
Bạn vui lòng chọn thuộc tínhX
Số lượng: + -

Thông tin kho

Miễn phí vận chuyển nội thành HCM cho đơn hàng từ 400.000 VNĐ.

Giao hàng toàn quốc

Đổi trả trong vòng 10 ngày


Thông tin chi tiết

Diclofenac 75mg có tác dụng giảm đau, hạ sốt, kháng viêm chỉ định trong các trường hợp thoái hóa khớp, viêm khớp mạn tính, nhất là viêm đa khớp dạng thấp, viêm khớp đốt sống

Chỉ Định

- Điều trị dài hạn các triệu chứng trong: thoái hóa khớp, viêm khớp mạn tính, nhất là viêm đa khớp dạng thấp, viêm khớp đốt sống, … 

- Điều trị ngắn hạn trong những trường hợp viêm đau cấp tính: tai– mũi– họng, sản phụ 

Đóng gói

Hộp 3 vỉ x 10 Viên bao phim

Công thức

- Diclofenac sodium....................................... 75 mg 

- Tá dược vừa đủ ........................................... 1 viên 

(Lactose, Tinh bột sắn, Povidone, Microcrystalline cellulose, Magnesium stearate, Methacrylic acid copolymer, Talc, Polyethylene glycol 6000, Màu Erythrosine lake, Màu Oxide sắt đỏ, Màu Oxide sắt vàng, Ethanol 96%) 

Dược lực học

Diclofenac là thuốc kháng viêm không steroid, có tác dụng kháng viêm, giảm đau và hạ sốt. Diclofenac ức chế mạnh hoạt tính của cyclooxygenase, làm giảm đáng kể sự tạo thành prostaglandin, prostacyclin và thromboxan là những chất trung gian của quá trình viêm. 

Dược động học

Diclofenac được hấp thu nhanh hơn khi uống lúc đói. Khoảng 50% liều uống được chuyển hóa qua gan lần đầu, 60% liều dùng được thải qua thận dưới dạng các chất chuyển hóa còn một phần hoạt tính và dưới 1% ở dạng thuốc nguyên vẹn, phần còn lại thải qua mật và phân. 

Chống chỉ định

- Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc hay thuốc chống viêm không steroid khác. 

- Loét dạ dày tiến triển. 

- Người bị hen hay co thắt phế quản. 

- Suy gan nặng, suy thận nặng, bệnh tim mạch. 

- Người đang dùng thuốc chống đông coumarin. 

- Người bệnh suy tim ứ máu. 

- Người bị bệnh chất tạo keo, người mang kính sát tròng. 

- Phụ nữ mang thai. 

Tác dụng phụ

- Thường gặp: nhức đầu, đau vùng thượng vị, buồn nôn, nôn, tiêu chảy, ù tai, tăng transaminase, ... 

- Ít gặp: co thắt phế quản ở người bị hen, buồn ngủ, ngủ gật, mày đay, ... 
Thông báo cho bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc 

Thận trọng

- Bệnh nhân có triệu chứng rối loạn tiêu hóa, tiền sử loét dạ dày, viêm loét kết tràng. Một số trường hợp xảy ra loét hay xuất huyết tiêu hóa trong thời gian điều trị bằng Diclofenac cần phải ngưng thuốc. 

- Bệnh nhân rối loạn huyết học, bị hen hay co thắt phế quản, tiền sử mẫn cảm với Aspirin hoặc các thuốc kháng viêm không steroid khác, huyết áp cao, suy chức năng thận, gan, tim, người cao tuổi. 

- Cần kiểm tra chức năng gan nếu điều trị kéo dài bằng Diclofenac. 

- Cần khám nhãn khoa cho người bệnh bị rối loạn thị giác khi dùng Diclofenac. 

- Thận trọng khi sử dụng cho người lái xe hoặc vận hành máy. 

Thời kỳ mang thai - cho con bú:

- Chống chỉ định cho phụ nữ mang thai. 

- Thận trọng khi dùng cho phụ nữ cho con bú. 

Tương tác

- Diclofenac làm tăng tác dụng phụ lên hệ thần kinh trung ương của kháng sinh nhóm Quinolon, làm tăng nguy cơ tổn thương dạ dày của aspirin, glucocorticoid, gây xuất huyết nặng của thuốc chống đông dùng đường uống và heparin. 

- Diclofenac làm tăng nồng độ Lithium, Digoxine trong huyết thanh. 

Quá liều & cách xử trí:

- Biểu hiện: ngộ độc cấp Diclofenac chủ yếu là các tác dụng phụ nặng hơn. 

- Xử trí: gây nôn hoặc rửa dạ dày, có thể dùng than hoạt để giảm hấp thu thuốc ở ống tiêu hóa và chu trình gan ruột. 
Nếu trường hợp quá liều xảy ra, đề nghị đến ngay cơ sở y tế gần nhất để nhân viên y tế có phương pháp xử lý. 

Hạn dùng

3 năm kể từ ngày sản xuất

Bảo quản

Nơi khô (độ ẩm ≤ 70%), nhiệt độ ≤ 30oC, tránh ánh sáng.

Cách dùng

Không được bẻ hoặc nhai viên thuốc trước khi uống, tốt nhất là uống trước bữa ăn. 

- Theo chỉ định của bác sỹ. 

- Liều đề nghị cho người lớn: Viêm và đau cấp: 1 – 2 viên/ngày; nhẹ và duy trì: 1 viên/ngày. 

*Lưu ý: tác dụng của sản phẩm tùy theo tình trạng từng người.

Đánh giá

Đánh giá sản phẩm

1. Đánh giá sản phẩm

2. Nội dung đánh giá0 ký tự
Bình luận

Bình luận sản phẩm